สงสัยส่งของโดย la poste ไปฝรั่งเศสครับ

พอกีสังของ aliexpress ไปให้ นักเรียนไทยที่ฝรั่งเศสจ่าหน้าพัสดุ ใส่ชื่อนักเรียน
ที่อยู่ เบอร์โทร ของโฮสคนฝรั่งเศส
ส่งเป็นแบบลงทะเบียน ตอนมาส่งของ พอดีไม่มีคนอยู่บ้าน   พอไปเช็ค สถานะพัสดุ ขึ้นว่าติดต่อไม่ได้ ที่อยู่ไม่ถูกต้อง   
พอให้โฮสไปติดต่อ la poste บอกว่าให้เอาใบรับของมารับ แต่ไม่มีใบมาเลย ประมาณอาทิตย์นึงไปติดต่ออีกที
บอกว่า ของส่งกลับคนขายที่จีนแล้ว
ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บริการเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ ชื่อที่อยู่ต้องตรงกัน
เพราะคราวก่อนส่งของ ups ให้ ใส่ชื่อทีาอยู่ แบบนี้ไม่มีปัญหา  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่