โน๊ตบุ๊กมีปัญหา ช่วยดูให้หน่อยครับ เเค่เบื้องต้นก็ได้ ไม่รู้ว่ามันเป็อะไรกันเเน่

โน๊ตบุ๊กผมค่อนข้างรุ่นเก่า ซื้อมาได้2ปีเเล้ว -ของ Acer SIND 7281142276
ปัญหาที่เกิดคือ มีอาการตามในคริป(Youtube)ของผม

https://www.youtube.com/watch?v=Lqqnf0hj1Sw

คือ เล่นเกมอยย่างเช่น LOL lefe 4 daed2 เเล้วหลุด ค้าง เวลาเล่นเกมL4D เเล้วจะมีเสียงสะดุดซ้ำๆๆๆๆ จนเราต้องกด Alt tap ออกมา 
จากนั้นก็กดกลับเข้าไปใหม่ก็จะหายเป็นปกติ   พอเล่นได้สักพักก็จะหลุดออกมาอีก

เกมที่เล่นก็ค่อนๆข้างธรรมดา ผมลงวินโด้ใหม่เเล้ว ให้ร้านประจำที่ซื้อเครื่องมาด้วยเเล้ว ก็ไม่หาย
หลังจากซ้อม(เเล้วละมั้ง) ก็กลับมาเล่นได้ เเบบไม่หลุดได้สักพัก ก็กลับมาหลุดใหม่หลังจากอัปเดทWindow10พวกAnti virus
ก็กลับมาหลุดเหมือนเดิมครับ เขาบอกว่า เวลามันรันเครื่องให้เป็นปัจจุบัน เลยกลับไปเป็นเหมือนเดิม?
ผมลองปิดวินโด้ไฟล์วอเเล้วก็ไม่หาย เขาบอกให้ลง DirectX runtime  ก็ไม่หาย 

ทางร้านเขาบอกว่าเป็นที่ไดร์เวอร์  หรือการ์ดจอ เครื่องไม่ดี 

*ผมเคยทำกระเเทก ช่วงล่างเเป้นพิมพ์ครับ เเล้วมันก็ดับ เเล้วก็ค้างไปเลย (ต้องเปิดเครื่องใหม่)
*พอลองกดๆ(เคาะ)ดูเเรงๆ มันก็จะค้างไปอีก ผมเลยคิดว่าเป็นที่ข้างในรึปล่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่