โกลด์เซนต์ 12 ราศรี ปะทะ ทีมอเวนเจอส์ คิดว่าใครจะชนะครับ

เอาแค่ในอนิเมะกับในภาพยนต์นะครับ

หากมองแค่ผิวเผินพลังของพวกโกลด์เซนต์จะได้เปรียบกว่า แต่พอวิเคราะห์ดูอีกทีพลังของฝ่ายอเวนเจอส์ก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันเลย
ขอยกตัวอย่างจากตัวหลัก(ตามความนิยม)ดังนี้ครับ

1.เวอร์โก้ ชากะ ชายผู้มีพลังใกล้เคียงพระเจ้า vs ไอรอนแมน
  เอาเข้าจริงๆท่าปล่อยแสงพลังงานของไอรอนแมนถ้าเร่งพลังเต็มที่ อาณุภาพก็ไม่ด้อยไปกว่าเทมม่า โคฟุคุ(พลังแสงอำไพ)ของชากะแต่อย่างใด 
แต่ไอ้ท่าเทมโป โฮริน(กงล้อระบำสวรรค์ ที่เคยใช้จัดการกับอิคคิในศึก 12 ปราสาท)ก็รอดยากเหมือนกัน ยังคิดไม่ออกว่าลุงโทนี่จะเอาตัวรอดยังไงหว่า
แต่ในเรื่องต่อสู้ลุงแกเจนสนามกว่า แถมไหวพริบดี(ระดับอัจฉริยะ)หากจับจุดอ่อนของท่าไม้ตายชากะได้ก็มีลุ้น

2.เจมินี่ ซากะ บุตรแห่งพระเจ้า vs ธอร์ เทพเจ้าสายฟ้า
  เรื่องพลังทำลายของท่า เท่าที่ดูสายฟ้าของธอร์ไม่เป็นรองกาแล็คเซี่ยน เอ็กซ์โพรชั่น(เขาบอกท่านี้ใช้บดจักรวาลทำลายดวงดาว แต่มันทำได้อย่างที่โม้หรือเปล่าเนี่ย?)ของซากะเลย ส่วนท่าอนาเธอร์ ไดเมนชั่นที่ส่งคนไปต่างมิติไม่น่าจะใช้กับธอร์ได้ เพราะธอร์สามารถเดินทางข้ามมิติ

3.เลโอ ไอโอเรีย vs ฮัค
   ฮัคแข็งแกร่งและพละกำลังมหาศาลเกินมนุษย์เป็นร้อยเท่าได้ โดนรุมยิงด้วยขีปนาวุธก็ไม่เห็นเป็นไร(ไม่ระคายผิวเลยด้วยซํ้า) ไม่รู้เหมือนกันว่า
ไลท์นิ่ง พลาสม่าของไอโอเรียจะรุนแรงแค่ไหน แต่ถ้าระดมยิงบ่อยๆฮัคจะสิ้นท่าหรือเปล่า?

นี่เป็นการจัดตัวอย่างคร่าวๆนะครับ ซึ่งสามารถวิเคราะห์ต่างจากนี้ได้ หรือจะเอาตัวอื่นมาแจมด้วยก็ได้ถ้าท่านเห็นว่าตัวนั้นเก่ง
สามารถแสดงความเห็นได้อย่างเต็มที่ครับ 
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่