เมื่อที่บ้านถามว่าทำไมไม่เรียนไปเป็นครู??

เรากำลังเรียน นิติศาสตร์ รามคำแหงอยู่ค่ะ แต่ที่บ้านบอกว่าทำไมไม่เรียนเป็นครูจะได้หางานทำง่าย พูดเหมือนการเป็นครูดีไปซะหมดทุกอย่างเลย เราเองก็อยากเป็นครูนะแต่ไม่รู้ว่าตัวเองจะเหมาะกับการเป็นครูอะไร ที่เรียนนิติ เพราะอยากทำงานด้านกฎหมาย คิดยังไงคะ? เราไม่รู้จะพูดอะไรเลย เรียนนิติศาสตร์ดูไม่มีทางไปได้ขนาดนั้นเลยเหรอคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่