อยากเรียนนิติ เตรียมตัวยังไงคะ

สวัสดีค่ะ เราอยากเรียนนิติศาสตร์ของ มธ โดยอยากเข้ารอบแรก โดยรอบการยื่นพอร์ท
อยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวยังไงถึงจะมี % ติดเยอะๆคะ  และถ้าได้เข้าไปเรียนต้องรับมือกับอะไรบ้างคะ?
บรรยากาศมหาลัยเป็นยังไงบ้าง สังคมเป็นยังไงบ้าง คือเป็นเด็กต่างจัดหวัดค่ะ เลยหวั่นใจนิดหน่อย ขอถามผู้รู้ผู้มีประสบการณ์ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่