สอบถามเรื่องขอสินเชื่อเพื่อการศึกษา ธนาคารไทยพาณิชย์ครับ

พอดีกำลังจะศึกษาต่อ ป.โท เพื่ออัพเกรดทักษะความรู้ให้ตรงกับสายงานที่ทำ และใช้ในการปรับตำแหน่งราชการครับ แต่ลองมาคำนวณเงินส่วนตัวล้วนๆแล้วไม่น่าพอ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ วุฒิปอตรี น้อยมากๆ ฐานเงินเดือนขั้นต่ำปอตรี เพิ่งปรับขึ้นมานิดหน่อยไม่ถึง 4% ไม่สามารถใช้ทุนส่วนตัวได้ และไม่ค่อยมีความรู้ด้านการเงินอะไรมาก มีบัตรเครดิตและยังผ่อนหนี้บัตรเครดิตอยู่บ้าง มีผ่อนบัตรซื้อโทรศัพท์ ซื้อของต่างๆ อยู่บ้าง แต่ค่อนข้างมีวินัยในการจัดการตัวเอง ส่วนตัวเป็นคนจบตรีมาเกรดแบบไม่ถึง 2.5 แน่นอนว่าขอทุนไม่น่าจะได้ไม่น่าจะผ่าน ไม่ได้มีผลงานอะไรที่โดดเด่น ทีนี้ลองหาข้อมูลดูเกี่ยวกับสินเชื่อเพื่อการศึกษา คิดว่าน่าจะเป็นตัวช่วยได้ระดับนึง ที่มองๆดูอยู่หลักๆก็อยากจะขอสินเชื่อเพื่อการศึกษากับธนาคารไทยพาณิชย์ เพราะเห็นว่าเราเองก็ใช้บริการกับธนาคารนี้เป็นประจำ ดอกไม่แพงมากนัก แต่ไม่ทราบรายละเอียดในการผ่อนชำระสินเชื่อเพื่อการศึกษาระยะยาวนัก เลยอยากขอคำแนะนำอยากผู้ที่มีประสบการณ์ครับ หรือถ้ามีสินเชื่อเพื่อการศึกษา จากธนาคารอื่นๆซึ่งอาจจะเป็นตัวเลือกที่ดีด้วย ก็แนะนำได้ครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่