Macbook Pro Retina 2015 ถ้าเอามาซ่อม จะยังคุ้มอยู่ไหม??

กระทู้คำถาม
คือ ผมเคยซื้อ Macbook Pro Retina (Mid 2015 core i7, 2.5GHz.)  แล้วโดนน้ำหกใส่น่ะครับ ตอนนั้นไปถามราคาซ่อม ช่างบอกว่าเปลี่ยนเมนบอร์ด ประมาณ 15,000 ตอนนั้นก็ตะลึงกับราคาแปป ก็เลยยังไม่ได้ซ่อม แต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกรับราคาประมาณนี้ได้แล้ว 
จะถามว่า ถ้าเอาไปซ่อม แล้วนำมาใช้ จะยังเร็วทันรุ่นอื่น หรือมันจะคุ้มอยู่ไหมอ่ะครับ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่