หน้าหนาวนี้ ชวนมาดู "วัดร่องขุ่น Light Fest" อยากให้คนไทย ได้ดูของดีๆกัน

ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับานนี้ แต่วันนี้มีโอกาสได้ไปดูรอบ Premier มา ชอบมากค่ะ ด้เดินไปชมตามจุดต่างๆ ถ่ายรูปกับโบสถ์ และจุดอื่นๆที่มีการจัดแสงสีไว้ อยากให้มาเห็นกัน เพราะปกติวัดไม่ได้เปิดไฟตอนกลางคืนเลย สวยงามมาก
แต่ได้ฟังบางอย่างก็จุกอกนะ เพราะอาจารย์แกบอกว่าขาดทุน แต่ก็จะทำ อยากให้คนไทยได้ดูการแสดงดีๆ
แถมขอรัฐให้สนับสนุนไป ก็ไม่มีงบสนับสนุนอีก งานนี้ก็ออกทุนกันเองล่ะค่ะ 
คือ จังหวะนี้ เอาจริงๆ เศรษฐกิจตกต่ำมาก ตั้งแต่ปีที่แล้ว มาเรื่อยๆ คนมาเที่ยวลดลงมาก 
ณ ตอนนี้อากาศเริ่มเย็นแล้ว แต่ นักท่องเที่ยวยังไม่มากันเลยค่ะ น้อยมาก เมื่อก่อนต้นเดือนนี้คือคึกคักแล้ว 
เหนื่อยใจแทน เลยอยากช่วยกระจายข่าว ถ้ามีโอกาสมาเที่ยวเชียงราย อย่าลืมมากันนะคะ จุ๊บๆ

ภาพประกอบจาก เว็บ Thaiticket

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ซื้อบัตรได้ที่ 
https://www.thaiticketmajor.com/performance/wat-rong-khun-light-fest-2019.html

ปล.ทีมงานคะขอแท็ก วัดร่องขุ่น ด้วยก็ดีนะคะ ไม่คิดว่ายังไม่มีนะเนี่ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่