ถ้าไทยไม่ได้ไปต่อรอบ 12 ทีม เอาแบบนี้ก็ดีนะครับ

แบบเวียดนามคราวก่อนที่ผิดหวังไม่ได้เข้าเพราะไทย  ก็ต้องไปคัดเลือกเอเชียนคัพ ได้สะสมคะแนนมาเรื่อยๆ จนอันดับแซงไทย เราก็ทำแบบเวียดนามบ้าง สร้างทีมให้แข็งแกร่งไปในตัว ตอนนั้นศูนย์ฝึกคงเสร็จ....มาเริ่มกันใหม่ทุกชุด เวียดนามใช้เวลาแค่ 2-3 ปีเอง ...ให้เวียดเค้าไปรอบ 12  ทีมดูบ้าง.....ไม่ได้หมายความว่าจะไม่สู้ในนัดที่เหลือ ...แต่ถ้าไม่ได้ไปจริงๆ แบบนี้ก็ดีนะครับ อาจได้ขึ้น top100 ซะที
แสดงความคิดเห็น
Preview