จำเป็นไหมว่าต้องเคลมโน๊ตบุ๊คจากร้านที่ซื้อมาเท่านั้น

หนูขอสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ คือหนูซื้อโน๊ตบุ๊ค รุ่น Lenovo มาค่ะ แล้วยังใช้ได้ไม่ถึงปีเลย นั่งทำงานอยู่ดีๆหน้าจอก็เป็นสีฟ้า ก็ส่งไปทำที่ร้านแถวบ้านรอบนึง พอได้กลับมาไม่ถึง 2 อาทิตย์ หน้าจอขึ้นว่า checking media อีกแล้ว หนูเลยส่งกลับไปให้ร้านเดิมตรวจสอบดู ทางร้านเขาบอกว่า ฮาร์ทดิสน่าจะมีปัญหา ส่งเคลมที่ศูนย์ได้นะ ถ้ามีประกัน

*แต่ประเด็น คือ ป้าหนูท่านซื้อมาให้จากทม. ตอนนี้ท่านก็ไปไหนมาไหนไม่ค่อยไหว ซึ่งกทม.มันไกลจากบ้านที่อยู่มากๆ เราสามารถเคลมที่อื่นได้ไหมคะ หรือว่าจะต้องเคลมเฉพาะกับร้านที่ซื้อมาเท่านั้นคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่