จะสอบเอก voice ต้องเตรียมตัวยังบ้างคะ

คือตอนนี้หนูจะเข้าศึกษาต่อในระดับมหาลัยอะค่ะ เเต่ไม่หนูว่าเอก voice เตรียมตัวยังไงกันเพราะตอนเเรกว่าจะไปเอกsax แต่มันเริ่มไม่ใช่เเล้วก็เลยจะไปสอบเอก voice แต่ไม่รู้ว่าเตรียมยังไงคะ ไม่รู้ว่าจะเอาเครื่องดนตรีตัวไหนไปร้องสอบด้วย guitar หรือ piano คะ
รุ่นพี่คนไหนบอกหนูที่ค่ะใกล้จะสอบเเล้วกลัวซ้อมไม่ทัน 🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่