รบกวนกูรูโปเกม่อน Pokemon (มีรูป)

ขอเกริ่นก่อนว่าเราเล่นโปเกม่อนไม่เก่งนะ เปิดๆเล่นบ้าง เริ่มแรกเลย ตอนเกมส์โปเกม่อนออกมาปี2016 เราก็สมัครเล่น แต่ตอนนั้นอารมณ์แบบเล่นเอาสนุกๆ จับแค่โปเกม่อนไปวันๆ เล่นสักพักก็เลิกเล่นไปเลย2ปี ไม่ได้สนใจอีกเลย

จนล่าสุดก็โหลดแอพกลับมาใหม่ แต่ดันจำบัญชีเดิมไม่ได้ ก็เลยสมัครใหม่ จนตอนนี้เล่นไปได้ถึง level29 ก็ดันกลับไปเจอบัญชีเก่าของปี2016 ล็อกอินกลับเข้าไปได้แต่ stardust น้อยมาก ซึ่งบางตัวในบัญชีเก่า เราก็ยังไม่มีในบัญชีใหม่ ความรู้สึกหงุดหงิดเลยกลับมา ว่าแบบอยากกลับไปเล่นบัญชีเก่าจังเลย มันดูแบบเป็นบัญชีเริ่มแรกปี2016 แต่ตัวไม่ค่อยมีนะ ซึ่งถ้าเทียบกันบัญชีปัจจุบันคือ อันใหม่ไปไกลกว่ามาก

เปรียบเทียบให้ดูตามนี้ค่ะ
บัญชีเก่าปี2016 (Level20)มีตัวดังนี้

ส่วนบัญชีปัจจุบัน2018(Level29)มีตัวดังนี้

ขอถามเลยค่ะ เราจะทำยังไง เราอยากกลับไปเล่นอันเก่า แต่จะโอนอันใหม่ไปใส่อันเก่า มันน่าจะยากมากเลยใช่ไหมคะ จ่ายเงินหรือทำอะไรได้บ้างไหม ซื้อitemอะไรได้บ้าง หรือควรตัดใจจากอันเก่าไปเลย แต่เราเสียดายอ่ะ

และอยากทราบว่า บัญชีปี2016 มันมีข้อดีอะไรบ้างไหมคะ ที่บัญชีปัจจุบันไม่มี เคยได้ยินว่าถ้า trade จะได้ lucky อะไรสักอย่าง เราก็ยังเล่นไม่ค่อยเป็นนะคะ ทุกวันนี้ก็เล่นแบบงงๆ

ขอบคุณมากค่ะ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกได้นะคะ

ปล.เราเล่นอยู่ที่อเมริกานะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่