ประกันรถยนต์ ทุนประกันมีผลยังไงบ้างครับ?

กระทู้คำถาม
ผมจะเปลี่ยนบริษัทประกันครับ เลยลองโทรสอบถามหลายที่
พบว่าแต่ละที่เสนอทุนประกันมาไม่เท่ากัน

ซึ่งทุนประกันเนี่ย ถ้าเป็นประกันชีวิตคือ ตายแล้วได้
สมมุติทุน 1 ล้าน ก็คือ ตายเมื่อไหร่ผู้รับผลประโยชน์ได้ 1 ล้าน

แต่อันนี้มันประกันรถ
รถก็ไม่น่าตาย ใช่ไหม?

แล้วเขากำหนดทุนประกันเอาไว้ ใช้ทำอะไรบ้างครับ 
มีผลต่ออะไรบ้าง อยากทราบ
ใครเชี่ยวชาญ ชี้แนะทีครับ อ่านตามเว็บแล้วก็ยังไม่เก็ต

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่