เด็กต้องขอโทษผู้ใหญ่เสมอทั้งๆที่คนผิดไม่ใช่เด็กหรอครับ

บางครั้งเด็กที่ไม่ได้ทำผิดกลับต้องขอโทษผู้ใหญ่ ก็เลยเกิดคำถามขึ้นมาในหัวว่าถึงแม้ผู้ใหญ่จะเป็นฝ่ายผิดแต่ก็มักจะให้เด็กขอโทษก่อนเสมอหรอครับ ในมุมของผมที่เป็นเด็กวัยรุ่นนั้นผมไม่เคยเห็นผู้ใหญ่ที่ทำผิดกับเด็กแล้วออกตัวขอโทษก่อนเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น