ปุ๋ยแบบนี้ถือว่าเป็นปุ๋ยเคมีมั้ยครับ???

สวัสดีครับ คือผมซื้อปุ๋ยแบบนี้มา กะว่าจะใส่ให้กับต้นไม้และสนามหญ้าในบ้านครับ

ที่ถุงเขียนคำว่า "ปุ๋ยอินทรีย์" กับ "ปริมาณอินทรียวัตถุรับรอง 20%" ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าหมายความว่าอะไร???

คือ ผมไม่อยากใช้ปุ๋ยเคมีภายในบ้านครับ กลัวว่าระยะยาวจะมีปัญหากับดิน หรือไม่ก็ใส่ปริมาณมากเกินไป จะทำให้ต้นไม้ต้นหญ้าตายครับ

รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่