ธุรกิจผลิตอาหาร/เครื่องดื่มจะควบคุมรสชาติและคุณภาพได้อย่างไรบ้างครับ ?

อยากลองทำธุรกิจน้ำดื่มประเภท Cold Brew บรรจุขวดขาย
ทดลองทำดื่มเองหลายครั้งแล้วครับ พบว่ารสชาติที่ได้ในแต่ละครั้งไม่เหมือนกันซะทีเดียว
ทั้งๆ ที่ลองคุมปริมาณวัตถุดิบที่ใช้ น้ำ และเวลาแล้ว
เลยอยากทราบว่าพวกน้ำดื่มที่บรรจุขวดขายใน 7-11 เขาทำอย่างไรให้รสชาติคงที่
และคุณภาพออกมาเหมือนเดิมทุกครั้งครับ 
แล้วถ้าเป็นธุรกิจแบบบ้านๆ เป็น Home Business ไม่มีเครื่องจักรและโรงงาน จะสามารถทำตามได้ไหมครับ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่