มีใครเคยเลี้ยงหนูบ้านจนโตไหมคะ?

คือเก็บหนูบ้านมาเลี้ยงค่ะ เพราะแม่น้องโดนฆ่าตาย ตอนนี้นับจากวันที่เก็บน้องมาได้ 26 วันแล้วค่ะ ถ้าอายุจริงๆก็คงเกือบ30วันละ แต่น้องไม่ยอมแทะกินอาหารอย่างอื่นเลยค่ะนอกจากนมแพะ ลองเอาข้าวโพดดิบ อาหารแฮมเตอร์(nature) อาหารดัมโบ้(oxbow) วางไว้ให้ น้องก็ไม่ยอมแทะกิน แล้วน้องก็ขนร่วงเยอะมากกกกกลัวน้องขาดสารอาหาร มีใครพอแนะนำอะไรให้ได้บ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ🙏
*ถ้าแท็กห้องผิดก็ของโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่