ต้องการกู้เงินไปสร้างบ้าน (บ้านสร้างเองแต่เงินไม่พอ)​กู้กับธนาคารไหนได้บ้างคะ

มีแผนว่าจะไปสร้างบ้านบนที่ดินของตัวเอง
ประมาณ​ มีนา ปีหน้า​ค่ะ เพราะจะหมดสัญญา​เช่าที่อยู่ปัจจุบัน​กันยา มีเงินเก็บอยู่ 400,000บาท
ครอบครัวเป็นผู้รับเหมา ก่อสร้าง​อยู่​แล้ว
เลยสร้างเองไม่ต้องจ้างช่าง แต่จะทำบ้านสองชั้น
เพราะพื้นที่แคบ คิดว่าเงินคงไม่พอแน่ๆ
เลยอยากกู้มาอีกซัก 300,000 สามารถ​กู้​ที่ไหนได้บ้างคะ ตัวเราเอง มีเงินเดือน15, 000 สามารถ​กู้​ได้มั้ยคะ ส่วนแฟน รายได้​ไม่แน่นอนค่ะ และไม่ใช่คนไทย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่