อยากทราบเกี่ยวกับนักบินค่ะ สอบถามเป็นความรู้ค่ะ

1.นักบินมีวันหยุดเดือนละกี่วันคะโดยประมาณ
2.ทำงานประมาณวันละกี่ช.ม.คะ ภาคอากาศกี่ชม. แล้วภาคพื่นอีกกี่ชม. ต่อวันค่ะ
3.บินเยอะเงินเดือนเยอะตาม ได้ช.ม.ละเท่าไหร่กันหรอคะ อันนี้รวมชม.ในภาคพื้นด้วยไหมคะ หรือภาคพื้นไม่คำนวนเงินให้ คำนวนแค่จำนวนชม.ภาคอากาศ
4.ทำงานใช้หนี้ทุนกี่ปีคะโดยประมาณ แล้วหักกี่%ของรายได้ เด็กจบใหม่ได้เงินกี่บาทคะ มีการทำเลยไหมคะสำหรับนักเรียนทุน
5.เรียนจบแล้วเป็นผู้ช่วยนักบินใช่ไหมคะ สำหรับนักเรียนทุน แล้วบางคนทุ่มเงินเพื่อไปซื่อช.ม.มาบินทำไมหรอคะ ได้เป็นผู้ช่วยแล้ว คือเรายังไม่ได้ช่วยกัปตันขับใช่ไหมคะ แล้วเขามีหน้าที่ทำอะไรกันคะขออภัยกับสำหรับคำถามนะคะ คำถามอาจดูงงๆ ไม่มีความรู้ในส่วนนี้เท่าไหร่ค่ะ 
6.แล้วมีเงินพิเศษให้ในช่วงวันหยุดเป็นเงินพิเศษไหมคะ เช่น วันปีใหม่ วันสงกรานต์ วันพ่อ วันแม่ ไม่ได้หยุดเพราะทำงานค่ะ
7.ถ้านักบินหญิงตั้งครรภ์ เจาให้ราคาตอนอายุครรภ์กี่เดือนหรอคะ
8.ลาพักร้อนได้กี่วันหรอคะต่อปี
9.มีส่วนลดในการบินไปเที่ยวเองไหมคะ
10. ถึงเกษียณอายุเมื่อไหร่คะ
11.มีบำเหน็จบำนาญ หรือเงินให้หลังเกษียณอายุไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่