จะซื้อรองเท้า จำพวก converse/adidas แต่กลับโดนเบรค ว่าไม่เข้ากับอายุ

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่องก็คือ ไม่เคยมีรองเท้าดีใส่ๆเลย ปกติใส่รองเท้าแตะ/ผ้าใบ(วิ่ง) คัทชู(สำหรับงานทางการจริงๆ) ซึ่งแต่ละคู่ราคาก็ไม่ได้แพงอะไรเลยครับ 100-300 ซื้อตามตลาดนัดทั่วๆไป ยกเว้นคัทชู 

แล้วช่วงนี้มีเงิน ก็เลยความคิดว่า ครั้งแรกในชีวิตอยากลองซื้อรองเท้าราคาหลักพันดูบ้าง ผมว่ามันเท่ดู เลยไปดูพวก converse addidas ต่างๆนาๆ ไปดูในเวปพวก shopee lazada ราคามันก็ 1xxx-2xxx  ก็ถูกใจ สวยจริงๆ ชอบเลย ก็เลยไปปรึกษาพวกญาติๆว่าจะเอาสีไหนดี เขาเลยบอกว่า เออสวยดีนะ แต่อยากให้ดูอายุด้วย เพราะตัวเองใกล้จะ30แล้ว มันพ้นวัยมาแล้ว (ผม27)  ซึ่งเขามองว่า ผมเลยวัยซื้อรองเท้าพวกนี้มาแล้ว

ซึ่งผมก็เลยอยากทราบว่า รองเท้าจำพวกนี้ มันเหมาะกับคนช่วง 20 หรือป่าวครับ 18-24 ประมาณนี้ เพราะที่เห็นส่วนมาก รองเท้าประมาณนี้ เห็นคนอายุช่วงนี้ใส่กัน  แล้วผมเองเนี่ย 27 แล้ว มันไม่เหมาะกับผมจริงๆหรอ 

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ เผื่อผมพลาดอะไรไป 

ปล.ขอบคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่