ลำโพง JBL เปิดไม่ติดชาร์จไฟไม่เข้า

ใช้ JBL Flip 4 อยู่ครับ เปิดไม่ติด ไม่มีไฟใดๆตอบสนอง ไม่มีแสงอะไรขึ้นที่ปุ่มเปิดเครื่อง ปกติเวลาแบตหมด มันจะขึ้นจุดแดงๆ ตรงขีดแบตขีดสุดท้ายครับ เลยลองเอาไปชาร์จ เพราะคิดว่าแบตน่าจะหมด พอเสีบยสายชาร์จเข้าไปก็ไม่เกิดปฏิกิริยาใดๆขึ้น ปกติจะกระพริบตามจำนวนแบตจนเต็ม แล้วก็ตัดไฟไปเอง แต่นี้พอเสียบสายชาร์จเข้าไปก็ไม่มีไฟอะไรขึ้น ไม่มีการกระพริบอะไรเลย

ก่อนเกิดอาการเหล่านี้ ผมได้เปิดเพลงฟังปกติครับ และด้วยความที่รีบไปทำงาน เลยปิด Bluetooth ที่มือถือและทิ้งลำโพงไว้ #เหตุที่ทำเช่นนั้น เพราะปกติเวลาที่ลำโพงไม่ได้ทำการเชื่อมต่อสักระยะหนึ่ง มันจะปิดตัวเองลงครับ และ บ่อยครั้งที่ผมไม่ได้ปิดลำโพง ไม่ได้เชื่อมต่อ พอถึงเวลาของมันมันก็จะดับลงเองอยู่เสมอครับ เหมือนมีระบบปิดตัวเองอัตโนมัติเวลาไม่ได้เชื่อมต่อนานๆ ผมเลยไม่ได้ปิดตัวลำโพงแบบที่เคยทำ

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ต้องแก้ปัญหายังไง หรือต้องซ้อมอะไรยังไงบ้าง ซ้อมแพงไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่