ยายไม่สบายครับไปหาหมอก็บอกแค่ว่าเป็นไข้หวัด

ยายผมอายุ 74-75 แล้วครับ แกมีอาการคล้ายคนเป็นหวัดอ่อนเพลีย แต่เวลาไอ แกจะไอมีเสียงที่ลำคอครับ 
เป็นแบบนี้มาได้2คืนแล้วครับ ในใบจ่ายยาที่หมอให้มาก็บอกแค่ว่าเป็นไข้หวัดธรรมดาๆ

แต่ผมไม่ค่อยสบายใจครับ เพราะไม่เคยเห็นยายไอแบบนี้มาก่อนครับ
ใครก็ได้ที่เคยผ่านเห็นการไอทำนองนี้มา ช่วยแนะนำทีครับว่า มันเป็นเรื่องปกติหรือไม่ครับ
ที่ถามไม่ใช่ว่าไม่เชื่อหมอครับ แต่มันเป็นเพียงคลินิคกับโรงพยาบาลรัฐเล็กๆครับ
หรือต้องพาแกไปตรวจเช็คแบบเฉพาะทางครับ เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ครับเพราะมันต้องเดินทางไกล กลัวแกเหนื่อยเฉยๆ 

ดอกไม้ขอบพระคุณครับ ไม่รู้ว่าแท็คถูกหรือเปล่าถ้าไม่ถูกขออภัยด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่