คิวการต่อมทอนซิล ระหว่าง รพ.รามา กับรพ. ศิริราช ที่ไหนคิวยาวกว่ากัน

ลูกชายอายุ 5 ขวบ เป็นต่อมทอนซิลและต่อมอะดีนอยด์โตค่ะ มีอาการกรน หายใจเสียงดังตอนหลับ รักษาที่ รพ.เด็กมาตั้งแต่ 2 ขวบครึ่ง จนหมอลงความเห็นว่า ต้องผ่า แต่ รพ.เด็ก ต้องรอคิวยาวถึง 2 ปี ระหว่างนี้น้องต้องทานยา พ่นยา ล้างจมูกทุกวัน ซึ่งหมอก็แนะนำว่า ให้หา รพ.ใกล้เคียงที่คิวไม่ยาวผ่าก่อนหากรอไม่ได้
จึงอยากสอบถาม สำหรับใครที่มีประสบการณ์ผ่า ว่า ระหว่าง รพ. รามา กับ รพ. ศิริราช ที่ไหน คิวสั้น ได้ผ่าไวกว่ากันค่ะ หากต้องรอ คือ รอนานแค่ไหน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร (น้องใช้สิทธิข้าราชการค่ะ) จะแนะนำ รพ.อื่นก็ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่