สายโทรศัพท์ห้อยขวางประตูบ้าน เคยโพสแจ้งไปแล้วแต่ยังไม่มีเจ้าไหนเข้ามาแก้ไขส่วนนี้ให้ เราสามารถตัดได้มั๊ยครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ สายมันย้อยลงมาจนขวางประตูบ้าน เคยโพสแจ้งให้หน่วยงานต่างๆเข้ามาแก้ไข ก็มีเจ้าหน้าที่เข้ามาแก้ไขให้ในส่วนของหน้าบ้านแล้วครั้งหนึ่ง แต่ด้านในซอย ยังไม่มีหน่วยงานไหนเข้ามาแก้ไขให้ จนมันห้อยลงมาขวางประตูเรื่อยๆ  แล้วถ้าอีกหน่อยยังไม่มีใครมาแก้ไขให้  แล้วสายมันห้อยจนขวางการเข้าออก  เพราะถ้าแค่ยกพาดให้เข้าออกได้  สายมันก็จะถูกพาดอยู่อย่างนั้น แล้วก็ไม่มีหน่วนงานไหนมาจัดการให้ผม  อย่างนี้ผมสามารถตัดสายเพื่อให้ทางหน่วยงานเจ้าของสาย เข้ามาเดินสายใหม่ให้เรียบร้อยได้มั๊ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่