ขอถามคนใช้แป้งผสมรองพื้น Lancome หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนถามว่ามีใครใช้แป้งผสมรองพื้น Lancome รุ่นตลับดำ Tient miracle แล้วเปลี่ยนไปใช้รุ่นตลับขาว Blanc expert บ้างคะ พอดีเราใช้ตลับดำมาตลอด รอบนี้หมอจะไปซื้อ refill เคาน์เตอร์แจ้งว่าเลิกผลิตรุ่นนี้ไปแล้ว หรือกำลังปรับสูตรใหม่ก็ไม่แน่ใจ เราเลยต้องซื้อรุ่นตลับสรขาวมาใช้แทน ซื้อเบอร์เดียวกัน แต่ทาแล้วมันวอกมาก ไม่ชอบเลย เลยอยากทราบว่าคนที่ใช้ตลับดำแล้วเปลี่ยนมาใช้ตลับขาว ใช้เบอรืเดิม หรือต้องเปลี่ยนเบอร์แป้งกันคะ 

คือเราลองทาที่เคาน์เตอร์แล้ว มันดูไม่แตกต่าง แต่พอกลับมาทาที่บ้าน มันขาว วอก เกินไปค่ะ ไม่ค่อยชอบเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่