บินไปเมกา แต่ไปต่อเครื่องที่ประเทศอื่นต้องทำวีซ่าประเทศนั้นมั้ย?

สวัสดีครับเพื่อนๆ ผมมีแผนที่จะไปเที่ยวที่ประเทศอเมริกา เมืองฮันต์สวิลล์ รัฐอลาบามา ในช่วงกลางปีหน้า ผมคิดว่าจะต่อเครื่องบินที่จีน ไม่ก็ญีปุ่น สักที่ในสองที่นี้ แล้วบินตรงไปอเมริกา ผมอยากทราบว่า ถ้าผมไปต่อเครื่องที่จีน หรือญีปุ่น ผมต้องทำวีซ่าของสองที่นี้มั้ยครับ ?? เพราะไปแค่ต่อเครื่อง ไม่น่ามีเวลาออกไปนอกสนามบิน

ค่าตั๋วไปกลับประมาณ5หมื่น ถือว่าแพงมั้ย?
ทำวีซ่าเมกา จีน ญี่ปุ่นกี่บาท? รอกี่วัน? ออนไลน์ดีมั้ย?  ที่ไหนดี?

ผมไปต่างประเทศที่ต้องใช้วีซ่า และขอเป็นครั้งแรก ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview