ใครเคยทำฟันแล้วสกูหรือหมุดจัดฟันหักบ้างครับ?

เรื่องมีอยู่ว่าผมจัดฟันได้4-5 เดือนแล้ว แล้วผมได้นัดปักสกูหรือหมุดจัดฟันนั้นแหละครับ แต่ขณะที่หมอทำ มันหักครับ ตอนนั้นผมยังไม่รู้ รู้แค่ได้ยินว่า หมอขออะไรนี้แหละเป็นศัพท์แพทย์ อะไรเปิดเหงือก และมีการใช้ที่กรอฟัน ตอนนั้นผมก็นอนให้ทำโดยก็สงสัยอะไรมาก หนักกว่านั้นคือ มีการเย็บแผลทำให้ผมยิ่งงงหนัก มาก พอเสร็จหมอ ถึงแจ้งให้ทราบว่า หมุดปักฟันหัก มีการเย็บแผลบอกว่า กระดูกแข็ง แล้วทำว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นมีนัดมาตัดไหมและที่หน้าโมโหกว่าคือ ผมต้องเสียค่ายาแก้ปวดด้วยเอง เคสแบบนี้มีด้วยหรอครับ กลับห้องมาต้องมานอนยอดน้ำข้าวต้ม😭
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่