เราสามารถรู้สูตรปุ๋ยเคมีได้จากการดูสีของปุ๋ยมั้ยคะ? สีขาว สีฟ้า สีเขียว สีเหลือง

สวัสดีค่ะ
เกิดปัญหาคือเรามีปุ๋ยเคมี npk เก็บไว้เป็นถุงๆแต่ไม่ได้แปะป้ายบอกว่าเป็นสูตรสัดส่วนเท่าไหร่ สีต่างกันทั้งนั้น
สีขาว
สีฟ้า
สีเหลือง
สีเขียว

เราจะสามารถรู้สูตรปุ๋ยเคมีได้จากการดูสีของปุ๋ยมั้ยคะ?
ช่วยตอบให้หน่อยได้มั้ยคะว่าสีปุ๋ยข้างต้นคือสูตรอะไร
เราจะหาข้อมูลจากไหนคะว่าสีนี้คือสูตรไหน

น้องเมย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่