กำลังจะซื้อ Ndsi เพื่อมาเล่นเกมโปเกม่อน Plattinum เพื่อรำลึกความหลัง ดีไหมครับ ?

กระทู้คำถาม
พอดีเห็นลูกดูการ์ตูนโปเกม่อน  เลยอยากรำลึกความหลัง สมัยก่อนชอบเล่น GBA  กับโปเกม่อนภาค Gold & Silver 

เลยไปหาข้อมูลมาคร่าวๆ ในเฟสบุ๊ค เห็นว่า Nintendo dsi +R4+เมม พร้อมเกมส์ สามารถเล่นได้เลย ราคาประมาณ 1,400บาทเอง 

จึงอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า เครื่องเกมส์รุ่นนี้โอไหม     ส่วนตัวไม่ได้อยากได้รุ่นที่แพงมากจนเกินไป  เพราะแค่อยากเล่นเพื่อรำลึกความหลังเท่านั้น

กอปรกับ เคยดูว่าภาค plattinum คนรีวิวว่าดีที่สุด เลยอยากลองเล่นดู

แล้วพวกนี้เค้ามีอุปกรณ์โกง เหมือนพวก action replay พวกนี้ไหมครับ  

โตขึ้นมาก็เล่นแต่เกมส์ในมือถือมาตลอดเลย เครื่องเกมส์ไม่ได้จับยาว

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่