ทำยังไงกับเห็บน้องหมาดีค่ะ

พอดีเราเลี้ยงลูกหมาอยู่ตัวหนึ่งคะ เราเลี้ยงที่บ้านยายแฟนเห็บก็ไม่ค่อยมีนะคะ พ่อเราย้ายมาอยู่บ้านพ่อแฟน พ่อแฟนเลี้ยงหมาอยู่ตัวหนึ่งคะ เห็บมันเยอะมากคะ เต็มบ้านไปหมด เวลาเราเอาหมาลงไปฉี่ ลงไปขี้ เห็บก็ติดขึ้นมาคะ เวลาขึ้นห้องมาเราก็หาให้เขาตลอดนะคะ พอนานๆไป เห็บเยอะขึ้นคะ เห็บตัวน้อยๆ เต็มตัวไปหมดเลยคะ จะจัดการกับเห็บยังไงดีคะ โกนขนน้องจะดีมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่