ความคิด คู่กับ การลงมือทำ ? เข้าใจความหมายนี้ ในมุมมองไหนกันบ้างครับ

อยากจะรู้ว่ามีบริษัทไหนเปิดรับตำแหน่ง นักเสนอความคิด content บ้างครับ อธิบายแบบคราวๆ ผมชอบทำงานกับคอมพิวเตอร์ ในช่วงเวลานี้มีความสนใจในการสร้าง content ใหม่ๆ ในหมวดหมู่ ของเกมส์ ซึ่งขณะนี้ ก็ทำเนื้อหาต่างๆ ภายในเกมส์ๆหนึ่งออกมาในรูปแบบของคลิปวีดีโอ ความยาวประมาณ 5 - 10 นาที โดยการใช้โปรแกรม photoshop และ davinci resolve ในการนำเสนอข้อมูล การใช้งานโปรแกรมที่ว่า อาจจะไม่ถึงขั้นเทพ เพราะแค่นำ ภาพภายในเกมส์ และการอัดเสียงเข้ามาตัดต่อ จนเกิดเป็นคลิปวีดีโอ และยังไม่เคยนำผลงานมาแสดงที่ไหนเลย ตอนนี้ทำเสร็จแล้ว 2 ep แต่ในหัวผมตอนนี้คิด content เกี่ยวกับสิ่งที่ผมสนใจในขณะนี้ นั้นคือเกมส์นี้ ไปแล้วกว่า 10 content  ก็อยากจะขอคำแนะนำจากสมาชิกท่านอื่นๆ ว่าผมควร อยู่ตรงส่วนไหน หรือควรสมัครงานตำแหน่งไหนดีครับ เพื่อที่จะได้ต่อยอด ในการใช้ความคิดและลงมือทำในสิ่งที่เราสนใจ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่