คนเราจำเป็นต้องจัดงานแต่งงานมั๊ยค่ะ

คือนอนไม่หลับค่ะ มานั่งคิดเล่นๆ ไม่รู้ว่าเรามีความคิดแปลกมั๊ย เราไม่คิดจะจัดงานแต่งงานค่ะ เรารู้สึกมันยุ่งยาก เปลื่องเงินด้วย อยากไปจดทะเบียนสมรสเลยค่ะ ไม่บอกพ่อแม่ไม่ต้องบอกใครรู้กัน 2 คน เพราะพ่อแม่ไม่เห็นด้วยแน่ๆ แล้วอีกอย่างพ่อแม่เรากับแฟนไม่ถูกกันค่ะ ขี้เกียจให้มานั่งตกลงอะไรกัน ใครจะนินทาก็ช่างค่ะ แต่งงานเลิกกันมีเยอะไป เรามองว่าการแต่งงานคือการสร้างภาพอย่างนึงถ้าเราจัด มีใครทำแบบเราไหม อีกอย่างคือลำคานพิธี ลำคานคน 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่