หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ไอศครีมในกล่องที่ขาย แบบมีสามรส ในกล่องเดียวเค้าทำยังไง ครับ. กล่องละ70 ถ้าไปกินบุฟเฟห์ โออิชิ ก็คงกินไอศรีมด้วย
กระทู้คำถาม
ไอศกรีม
การเงิน
เพราะ กิน แต่ละครั้ง กินเยอะ แปปๆ หมด
กินหมดกล่อง ก็ 70 บาท
ถ้ากิน เหมาๆ รวมไปที่ร้าน จะประหยัดกว่ามั้ย
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ชี้เป้า ของถูกและดี มีนะครับ
หยุดยาวอยู่ กทม แวะไปช้อป ซุปเปอร์มาร์เก็ตใกล้บ้าน เจอโปรโมชั่น ฉลอง 40 ปี สินค้า 40 บาท เยอะมากครับ ไอศครีมโคน อุจิ มัทฉะ วานิลลา 40.- รสนมฮอกไกโดก็ราคาเดียวกันครับ กาแฟสด เบลีนี่ 1แถม1 มีหล
สมาชิกหมายเลข 4755513
ไอศกรีม วอลล์ดรีมมี่ ครีมมี่ เลิกขายแล้วหรือคะ?
หาซื้อมา 2-3 เดือนแล้ว ชอบมาก ใครรู้แหล่งวานแจ้งด้วยค่ะ
ENNUI
วันนี้ป้ามี “เค้กวันเกิดบนโคนไอศกรีม”มาฝาก เค้กวันเกิดย่อส่วนวางบนโคนไอศกรีมแบบไซส์มินิตะมุตะมิค่า
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กวันเกิดบนโคนไอศกรีม” มาฝากจ้า น่ารักไม่ไหว เค้กวันเกิดย่อส่วนวางบนโคนไอศกรีม ดูสวยแปลกแหวกแนวไปอีก เป็นไอเดียทำเค้กวันเกิดแบบไซส์มินิตะมุตะมิอุอิน่าหม่ำ ครีมที่ใช้ปาดก
ป้ามารายห์
ไอศกรีม = ไอซ์ + ครีม
สงสัยครับ ภาษาไทยเราสะกด ice cream แบบทับศัพท์ว่า "ไอศกรีม" งั้น ไอซ์ (น้ำแข็ง) ทำไมเราไม่สะกดว่า ไอศ์ และ "ครีมทาหน้า, ครีมทำขนม" ก็ต้องเป็น "กรีมทาหน้า, กรีมทำขนม" สินะ
สมาชิกหมายเลข 992761
รีวิวร้านไอศกรีม ณ จันทร์หุ่น ไอศกรีม by Huck
หลายคนคงเคยได้ยินไอศครีมเกล็ดหิมะ กันมาบ้างแล้ว วันนี้เรามีร้านไอศกรีมมาแนะนำค่ะ ...ณ จันทร์หุ่น ไอศกรีม by Huck ไอศรีมเกล็ดหิมะที่นี่อร่อยถูกใจ ราคาไม่แพง บรรยากาศในร้านก็ชิวๆ ดีค่ะ ช่วงนี้มีเก
สมาชิกหมายเลข 1021352
พวกพี่ๆช่วยแนะนำเครื่องปั่นไอศครีมหน่อยคับ
ผมสนใจจะซื้อเครื่องทำไอศกรีมที่บ้านขายไอศกรีมกะทิมาเกือบ30 ปีแล้วใช้แต่เครื่องที่ปั่นถังไม้ ตอนนี้สนใจเป็นเครื่องไฟฟ้าเพราะประหยัดกว่ามาก ช่วยแนะนำหน่อยคับ ปกติใช้ขายวันหนึ่ง 9-10โล ของบอยู่ราวๆแสนต้น
สมาชิกหมายเลข 1457872
ลุงอ้วน กินกะเที่ยว 2014 ๑๑๑๑๑...EASTER FESTIVAL @ PENINSULA BKK. ...๑๑๑๑๑
http://www.facebook.com/KinKaTiew http://www.instagram.com/FattyKinKaTiew ทางโรงแรมได้จัดงานในวันขอบคุณพระเจ้า และขอบคุณลูกค้า ขาประจำ! ราคาคนละ 2,500.- บาท เน็ต กับราคาในเทศกาลนี้ ปกติทางโรงแรม จะ
ลุงอ้วน กินกะเที่ยว
ทำไอติมกินเองคุ้มไหมครับ เทียบกับซื้อกิน
คือเป็นคนชอบกินไอติม ซื้อเป็นกล่องๆติดบ้าน ตอนนี้อยากประหยัด เลยอยากลองทำเองบ้าง เห็นมีวิธีทำในยูทูป ก็ดูไม่ยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะทำแล้ว ราคามันจะถูกกว่าซื้อไหมอะครับ เห็นมีใช้ครีมอะไรด้วย ไปเสิชๆ
สมาชิกหมายเลข 3657647
อยากหน้าขาวหน้าใส่ราคาประหยัดๆ
สวัสดีค่ะ นี่คือกระทู้แรกเรานะค่ะ คือเราหน้าดำไม่ถึงกะมากแต่งก็ดำคือเราเป็นคนที่โดนแดดแปปเดียวก็ไหม้เดินตรงที่มีแดดไม่ถึงชม.ก็ดำเลยอยากรักษาแต่ไม่รู้จะใช้อันไหนใครที่มีครีมแนะนำช่วยบอกหน่อยนะค่ะคืออยา
สมาชิกหมายเลข 3718584
ไอศกรีม อร่อยมาก ยามอากาศร้อนๆ🌀🌀🌀✅
ไอศกรีม ดับร้อนดีแท้ เดินห้างเจอจัดรายการ เลยซื้อมาลองทานดู 3 วันยังกินไม่ถึงครึ่งกล่องเลย เยอะแท้😁 ราคาเพียง 70 กว่าบาท 720 กรัม อร่อยมาก *ผลไม้เชื่อม ต่างหากนะ ซื้อมาเติมเอง
สมาชิกหมายเลข 5449491
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ไอศกรีม
การเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ไอศครีมในกล่องที่ขาย แบบมีสามรส ในกล่องเดียวเค้าทำยังไง ครับ. กล่องละ70 ถ้าไปกินบุฟเฟห์ โออิชิ ก็คงกินไอศรีมด้วย
กินหมดกล่อง ก็ 70 บาท
ถ้ากิน เหมาๆ รวมไปที่ร้าน จะประหยัดกว่ามั้ย