... ส่วนใหญ่ถ้าตามบ้าน ตู้ปลาขนาด 48 - 60 นิ้ว เขาเลี้ยงปลาอะไรกันบ้างหรอครับ

พอดีว่าจะลองวาง ตู้ประมาณ 36 / 48 นิ้วดูครับ (ตอนแรกว่าจะเอา 60 แต่คงใหญ่ไป)
ที่บ้านเลี้ยงปลานิล กับ ปลาสอดอยู่ ถ้าตู้ประมาณนี้ เลี้ยงปลาอะไรดีครับ ส่วนใหญ่เขาเลี้ยงอะไรกัน และไม่ต้องคอยดูแลยุ่งยากมากน่ะครับ

ผมชอบจำนวนปลาเยอะๆ อาจจะต้องเป็นพวกปลาพันธุ์เล็กๆ ไหม

หรือถ้าผมเลือกตู้ใหญ่ๆ (เช่น 48 หรือ 60) แล้วใช้วิธีกั้นช่อง เพื่อแยกประเภทปลา จะดีไหมครับ (ชอบเลี้ยงหลายๆ แบบ ดูไม่น่าเบื่อดีครับ)

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่