ขอสอบถามเกี่ยวกับต้นมะพร้าวที่ยอดอ่อนโดนแมลงทำร้าย

สวัสดีครับผมปลูมะพร้าวมาสักระยะนึงเเล้ว กะว่า ปลูกแบบไม่ใส่สารเคมี ใส่มูลสัตว์ แต่ตอนนี้ต้นมะกพร้าวเริ่มโต ยอดมะพร้าวซึ่งเป็นที่ชื่นชอบของเหล่าแมลงทั้งหลาย ยังไม่ได้เห้นใบอ่อนสวยๆ โดยเจ้าแมลงตัวดีกินหมดเลย ซึ่งอยากจะขอปรึกษา วิธีการกำจัดหรือลดจำนวนแมลงโดยทางชีวะภาพและสารเคมี ครับ ลักษณะใยจะเป็นดังรูปนะครับ ขอบคุณมากนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่