อยากเห็น"หยก ธัญยกันต์"เล่นละครกับค่าย"พอดีคำ"บ้างจัง

เท่าที่จำได้ "หยก ธัญยกันต์ เคยเล่นละครของค่ายพอดีคำ3เรื่อง คือ.. 1.)วิมานมะพร้าว  2.)พราว  3.)ยึดฟ้าหาพิกัดรัก"

ชอบ"ยึดฟ้าหาพิกัดรัก"มากสุดใน3เรื่องนี้ พี่หยกแสดงดี ภาพสวย แสง สี โปรดักชั่นต่างๆลงตัวมาก บทก็ดี เหมือนดูซีรี่ส์ต่างประเทศดีๆนี่เอง รองลงมาคือ"พราว" (เรื่องนี้คหสต.เราคือเวลาพี่หยกเข้าฉากกับพี่อั้ม ไม่โดนพี่อั้มกลบเลยนะ ชอบ สนุกดี) และ"วิมานมะพร้าว"ตามลำดับเลย

ตอนนี้พี่หยกพักงานละครอยู่สักระยะนึง ถ้ากลับมารับละคร อยากให้ช่อง/ค่ายพอดีคำส่งบทดีๆให้พี่หยกด้วยนะครับ และอยากให้พี่หยกรับละครของค่ายพอดีคำอีกนะ รอลุ้น รอดู รอติดตามครับ

ปล.   หลายๆคนถามว่าพี่หยกหายไปไหน คำตอบคือ.."ช่วงนี้พี่หยกขอพักงานละครไปสักระยะนึง ขอพักผ่อน+ทำธุรกิจส่วนตัวและธุรกิจของครอบครัวอยู่ด้วย คงอาจจะกลับมารับละครราวๆกลางปี/ปลายปีหน้า(2563)ครับ"

ใครคิดถึงพี่หยก สามารถดูละครย้อนหลังได้ที่ bugaboo.tv และติดตาม+เข้ากลุ่มไลน์แฟนคลับพี่หยกได้ที่..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่