ถ้าเศรษฐกิจไทยพัง ธนาคารออมสิน กับ ธกส จะล้มไปด้วยไหมครับ

ถ้าเศรษฐกิจไทยพัง  ธนาคารออมสิน กับ ธกส  จะล้มไปด้วยไหมครับ 

พอดีผมคาดการ ตั้งรับหากเกิดเหตุการณ์แบบปี2540 ด้วยการฝากเงินในรูปแบบ ฉลากออมสิน กับ ฉลาก ธกส.

แต่ก็ไม่รู้ข้อมูลด้านนี้เลยครับ
ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ เราควรทำอะไร  หรือ ไม่ควรทำอะไรบ้างครับ  แต่ตอนนี้ผมไม่มีหนี้นะ  แต่อยากอยู่รอดแบบสบายๆแบบชิลๆถ้ามันพังจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่