เลือกฟิล์มVox Ceramic หรือ 3M, Lamina ดีกว่าครับ

พอดีเพิ่งออกรถใหม่ครับ เซลล์แถมฟิล์มให้เลือกLamina 3M ตัวธรรมดามา แต่ผมขอเพิ่มเป็นฟิล์มเซรามิค เขาก็เสนอvox ceramicมา และแจ้งว่าราคาแพงกว่ากันหลายพันเลย รถที่ผมติดคันใหญ่มีซันรูฟ 2 ตอนครับ เลยไม่รู้ว่าจริงมั้ยไม่รู้จักVoxเลย
ที่อยากได้ceramicเพราะคุณสมบัติมันคือกันร้อนดีกว่าธรรมดา มองข้างในออกไปเห็นทางใสกว่า
จะติดรอบคัน 60 ซันรูฟ 80 ครับ ปกติติด 60 รอบคันมาโดยตลอดขับได้ไม่มีปัญหา
ช่วยแนะนำหน่อยครับไม่มีความรู้เรื่องฟิล์มเลย ว่าควรเลือกแบบไหนดีครับระหว่าง3M Lamina แบบธรรมดา หรือ Vox ceramicดีกว่ากันครับ แล้วราคาVox ceramicแพงกว่าหลายพันจริงมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่