ผมติดเชื่อhivหาเพื่อนเป็นกำลังใจให้กันและกันครับ

สวัสดีครับผมตรวจเจอเชื้อhivและรับยามาเกือบสองปีแล้วครับ ตอนนี้สุขภาพแข็งแรงดีเพราะดูแลตัวเองและออกกำลังกายสม่ำเสมอ แต่ตั้งแต่ที่ตรวจเจอผมอยู่คนเดียว ดูแลตัวเองคนเดียว หาหมอคนเดียวมาตลอด ทำใจไม่ได้ครับที่จะมีแฟนโดยที่เรามีเชื้ออยู่แบบนี้ [ปล.ผมเป็นเกย์นะครับ] ทุกวันนี้ยอมรับเลยครับว่าเหงามากๆ อยากมีเพื่อนคุยให้คำปรึกษา ยิ่งตอนป่วยมานี้อย่างทรมานเลยครับเพราะตัวคนเดียว เพื่อนคนใหนใจดีทักมาคุยกันได้นะครับ ยิ่งคนที่ร่วมชะตาเดียวกันผมยินดีที่จะทำความรู้จักกับทุกๆคนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่