ถามเรื่องเน็ตทรูกับการcastจากipadไปทีวีหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อก่อนผมสามารถcastวิดีโอจากappต่างๆจากipadไปทีวีได้ (ทีวีผมมีchromecastในตัว) สะดวกมากเลย แต่ตั้งแต่ทรูให้ช่างมาเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่ (เค้าขอมาเปลี่ยนเอง บอกว่าเปลี่ยนสายเป็นไฟเบอร์) ผมก็ไม่สามารถcastได้อีกต่อไป คือผมก็ศึกษามาบ้างว่ามันต้องอยู่ในวงwifi เดียวกันถึงจะcastกันได้ แต่ที่ไม่เข้าใจคือทำไมพอเปลี่ยนเร้าเต้อแล้วมันถึงมี 1.ชื่อที่ผมตั้ง 2 ชื่อที่ผมตั้ง 5G มันคืออะไรครับ

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงเพราะไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน หวังว่าจะได้รับการอธิบายเพราะมันเกิดขึ้นหลังจากทรูส่งคนมาเปลี่ยนเร้าเตอร์ ถ้าแก้ไขได้ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ผมว่าจะเปลี่ยนค่ายเพราะมันทำให้ผมให้ผมใช้ chromecast ไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่