ตามหาคนรับเลี้ยงหมาป่วยค่ะ

สวัสดีค่ะ เราเจอหมาพันธุ์ชิสุโดนทิ้ง อายุน่าจะเกิน10ปีน่าจะแก่มากแล้วค่ะ เห็นเค้าเป็นแผลในตามีเลือดไหล สงสารมาก เขาร้องครางตลอดเหมือนเจ็บปวด เราเป็นคนรักหมาก็อดไม่ได้ ตัดสินใจพาไปหาหมอ หมอบอกเป็นมะเร็งในตา เราก็ช่วยเขาจนตอนนี้หมอได้ผ่าตัดควักลูกตาออกไปแล้วและเอาเชื้อมะเร็งออกไปให้มากที่สุด แต่เชื้อมะเร็งก็ยังไม่หมดนะคะ  เพียงแต่ช่วยให้เขาไม่ต้องทรมานเหมือนตอนแรกที่เราเห็น เราหมดค่ารักษาไปประมาณ2-3หมื่นบาทแล้วค่ะ T_T แม่ว่าเราหาเรื่องใส่ตัว เงินก็ไม่ได้มีมากมาย เพราะเรามีลูกเล็กด้วย

ตอนนี้อยู่ในช่วงพักฟื้นหลังจากผ่าตัด เพิ่งผ่ามาได้2วัน หมอบอกว่าแผลแห้งดี เราเลยอยากถามว่ามีใครรับเลี้ยงช่วยดูแลต่อจากนี้ได้ไหมคะ เราจะช่วยค่าใช้จ่ายให้ค่ะ เราเอามาเลี้ยงที่บ้านไม่ได้เพราะมีลูกเล็ก บ้านก็เล็กไม่มีพื้นที่เลย และที่สำคัญคือเราไม่ไหวเรื่องค่าใช้จ่าย เป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกไม่ได้ทำงานค่ะ แฟนทำงานคนเดียว เงินที่เสียไปก็ถือว่าเราทำบุญใหญ่ต่ออายุให้เขา มีใครใจบุญหรือรับอุปการะได้กรุณาเมตตาด้วยนะคะ เราจะช่วยค่าใช้จ่ายเรื่อยๆเท่าที่ทำได้ค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่