สงสัยข้องแตกต่าง ของ น้ำมันเครื่อง คาสตรอล ออโตเมติก

รถผมยี่ห้อ ฮอนด้า คลิก ตัวคาบู
ใช้งานทุกวัน วันละ 79กม. ความเร็วคงที่ 80กม./ชม. ผมอยากทราบว่า ระหว่าง

1. คาสตรอล เพาเวอร์วัน ออโตเมติก 4-เอที
2. คาสตรอล แอ็คทีฟ ออโตเมติก 4-เอที

ใช้ตัวไหน ถึงจะเหมาะสมต่อการใช้งานของผมครับ
ตอนนี้ผมสับสน เพราะว่า บางช่างก็บอก เพาเวอร์วันดีกว่า บางช่างก็ว่า แอ็คทีฟ ดีกว่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่