ในอดีตเคยมีเหตุการณ์ไหนบ้างครับที่ มีผู้รักษาประตูจำเป็นแบบเมื่อคืน ???

เท่าที่จำได้ มีเกล็น จอห์นสัน เป็นแบ๊คขวาสมัยอยู่เชลซียุคมูคุมครั้งแรก เคยเปลี่ยนลงไปเฝ้าเสาแทน เกมเอฟเอคัพ เจอนิวคาสเซิ่ล นัดนั้นผมดูสดด้วย เฮียมูเปลี่ยนตัวทีเดียวเริ่มครึ่งหลัง 3 ตัวรวดเลย พอคูดิชินี่เจ็บ ต้องหาคนมาสวมถุงมือเฝ้าเสาแทน คงเป็นครั้งแรกของผมมั้งที่เห็นนักเตะ Outfield ทำหน้าที่แทนโดยไม่ได้ตั้งใจ

อีกคน ก็ จับฉ่าย จอห์น โอเชีย  แต่ริโอ ผมไม่แน่ใจว่าริโอเคยสวมถุงมือทำหน้าที่โดยจำเป็นรึป่าว

จะบอลไทยบอลนอกได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่