กู้เงินร้อยละแปดมาซื้อมือถือดีมั้ย+ขอคำแนะนำขับ grab food

ตอนนี้ผมตกงานครับ เลยว่าจะขับแกรปฟูด แล้วมือถือปัจจุบบันผม xiaomi mi 6 แบตตหมดเร็วมากๆและคุยแบบแนบหูก็ไม่ค่อยได้ยิน ต้องเปิดลำโพง จอก็เป็นสีเหลือง เลยต้องการมือถือใหม่ที่แบตอึด จีพีเอสแม่นๆ และมีรู 3.5 เพื่อเสียบหูฟังคุยกับลูกค้า
แต่ๆ ปัจจุบันหนี้ผม บัตร ktc จ่ายขั้นต่ำ 2-3พัน first choice ขั้นต่ำ2-3.5 พันกว่าๆ ยูเมะ 400 ทนชาติ 600 เอมันนี่100 
นอกระบบอีก 800

คำถามคือ 1.ซื้อมือถือใหม่ เล็งๆ mi9 t pro ไว้ 1หมื่นต้นๆ จะคุ้มค่าการลงทุนมั้ย 
2.ใครขับแกรปฟูดบ้าง ได้ตกวันละเท่าไหร่ (อาหารกับเอกสารเท่านั้นไม่รับส่งคน กลัวโดนกระทืบ55) (ปล ผมอยู่ภูเก็ต)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่