แป้นพิมพ์โน้ตบุ๊ค Acer อยู่ดีๆก่อพิมพ์ไม่ได้ทำยังไงดี

ตามหัวข้อข้างบนเลยค่ะ อยู่ดีๆแป้นพิมพ์ก่อพิมพ์ไม่ได้สักตัว กดได้แต่ ปุ่มเปิดปิด แค่นั้น ไม่รู้เกิดจากอะไร ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ 3 วันยังใช้งานได้เป็นปกติ ไม่มีเปียกน้ำ หรือ ขนมหกใส่ เก็บรักษาเป็นอย่างดี บ้างคนบอกว่าอาจเกี่ยวกับวินโดว์ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะว่าจะแก้ปัญหาได้อย่างไร

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่