มีเรื่องน่าอายตอนเด็กๆ ที่ยังจำได้อยู่ไหมครับ

ตอนนั้นเรียนโรงเรียนเอกชนชื่อดังที่จังหวัดลำพูน ป.1 
มีงานแสดงตอนก่อนปิดเทอม คุณครูก็มีหนังสือแจ้งผู้ปกครองให้ เตรียมชุดให้ลูกของตนเป็นสีเงินหรือสีทอง โดยมีเบอร์โทรร้านตัดชุดแนบไปด้วย เพราะความคิดคุณครู คิดว่าเด็กๆ ใส่ชุดสีเงินสีทองสลับกันสวยงาม 
ด้วยความที่แม่ผมเป็นช่างเย็บผ้า เลยไปซื้อผ้าสีเงินมาตัดให้ 
พอถึงวันแสดง ทั้งห้องใส่ชุดสีทอง เพราะทุกคนตัดชุดแสดงที่ร้านเดียว โดยมีผมคนเดียวที่ใส่ชุดสีเงิน ไปยืนอยู่หลังสุด
คุณพ่อแม่กลัวเราอาย เลยไปยืนให้กำลังใจที่บันไดขึ้นเวที ตรงที่เรายืนแสดง 
ตอนนั้นก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะ แต่ก็แอบคิดว่าทำไมเราต้องใส่สีเงินคนเดียว 
มาคิดถึงตอนนี้ โคตรเด่นเลยดีนะที่ไม่ได้ยืนตรงกลาง เด่นคนเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่