เรียนจบวุฒิ​ม.6กศน.​ มีสิทธิ์​สอบนายสิบทหารบกไหมครับ​

เป็นความฝันตั้งแต่เด็กๆแล้วครับว่าอยากเป็นทหาร
แต่ว่าที่บ้านไม่มีใครเป็นข้าราชการทหารเลย​ เวลามีรับสมัคนักเรียนเตรียมทหารเราก็ไม่รู้​ เลยเลือกเรียนกศน.เพราะเรียนไปทำงานไปได้(พอดีที่บ้านยากจน)
พอโตมาหน่อยตอนนี้ผมอายุ18เลยได้โอกาศหาข้อมูลตามพันธิปนี่ละครับ​ เพราะว่าจะสมัคเป็นทหารและอยากสอบติดยศด้วย
ผมเรียนกศน.อีก1ปีก็จะได้วุฒิ​ม.6แล้ว​ เลยอยากทราบว่า​ วุฒิ​กศน.ม.6​  สามารถสอบนายสิบได้ไหมครับ​  แล้วถ้าอยากขึ้นชั้นสัญญา​บัตร​ วุฒิ​แค่นี้สอบได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่