สมัครบัตรเครดิต

อยากสอบถามว่าสมัครบัตรเครดิตที่ไหนดี ธนาคารไหนดี เงินเดือนเข้าธนาคารไทยพาณิชย์  เงินหมุนเวียนบ่อยธนาคารกสิกรไทย
เงินเดือนเรา 18,000 (หักประกันสังคม)

อยากขอคำแนะนำ ควรทำบัตรกับธนาคารไหนดี(ธนาคารไหนที่ผ่อน 0% ได้เยอะๆ)ค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 2012175

ท่านสามารถสมัครบัตรเครดิตของ SCB เพื่อใช้ในการผ่อนสินค้า 0% ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ ขออนุญาตแจ้งเกณฑ์การสมัครบัตรเครดิต ดังนี้ค่ะ
1. ผู้สมัครมีอายุ 20-70 ปี /บุคคลธรรมดา/สัญชาติไทย
2. มีรายได้ประจำขั้นต่ำ 15,000 บาท/เดือน

สำหรับเอกสารประกอบการสมัครของพนักงานมีรายได้ประจำ ดังนี้ค่ะ
1. สำเนาบัตรประชาชน หรือ สำเนาบัตรข้าราชการ/บัตรรัฐวิสาหกิจ + สำเนาทะเบียนบ้าน และ
2. สลิปเงินเดือนปัจจุบัน หรือหนังสือรับรองเงินเดือน (ระบุเงินเดือน, ตำแหน่ง และอายุงาน)
3. Statement ย้อนหลัง 3 เดือนนับจากเดือนปัจจุบัน + หน้าปกสมุด (บัญชีเงินเดือน)

กรณีเป็นเจ้าของกิจการ/ธุรกิจส่วนตัว ใช้เอกสารในการยื่นสมัครบัตรเครดิต ดังนี้ค่ะ
1. สำเนาบัตรประชาชน หรือพาสปอร์ต
2. สำเนาใบแจ้งยอดเงินฝากย้อนหลัง 6 เดือน (บัญชีส่วนตัว)
3. สำเนาหนังสือจดทะเบียนบริษัท/ห้างหุ้นส่วน จากกระทรวงพาณิชย์ หรือใบทะเบียนพาณิชย์ หรือสัญญาเช่าร้าน/ใบทะเบียนภาษีมูลค่าเพิ่ม/สำเนาทะเบียนการค้า/หลักฐานการนำภาษีย้อนหลัง 1 ปี (ภงด.)

สามารถยื่นเอกสารสมัครบริการได้ที่สาขาที่สะดวก หรือสมัครผ่าน Easy App ได้ค่ะ หลังจากธนาคารได้รับเอกสารครบถ้วน จะทราบผลการพิจารณาภายใน 1-2 สัปดาห์ค่ะ

#SCBเป็นทุกอย่างเพื่อคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่