อยากขอเอกสารแจ้งผลไม่อนุมัติจากธนาคาร เพราะกู้คอนโดไม่ผ่าน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าขอไม่ได้...

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตตั้งกระทู้อีกครั้งเพื่อ tag ธนาคารนะคะ
อยากสอบถามหาทางออกว่าต้องทำยังไง
พอดีผ่อนดาวน์คอนโดแห่งหนึ่งไว้แล้วตอนนี้ถึงเวลาโอนแล้ว
ก็ยื่นขอสินเชื่อไปธนาคารแห่งหนึ่ง เค้าติดต่อกลับมาว่าต้องหาคนกู้ร่วมเพิ่มนะ แต่เราไม่มีค่ะ เพราะทุกคนในครอบครัวไม่ได้ทำงานประจำแล้ว

ทีนี้ก็คืออยากให้ธนาคารออกเอกสาร ผลไม่อนุมัติสินเชื่อให้เป็นลายลักษณ์อักษร เพื่อถ้าเกิดจะไปฟ้องขอเงินดาวน์คืนจะต้องมีเอกสารนี้ประกอบว่าเรากู้ไม่ผ่าน
แต่เจ้าหน้าที่สินเชื่อธนาคารตอบกลับมาว่า "ลูกค้าไม่สามารถขอได้นะคะ ต้องให้โครงการขอ" ก็โอเค แจ้งโครงการไป
พอโครงการขอแล้ว เจ้าหน้าที่ธนาคารคนนั้นก็แจ้งกลับมาอีกว่า "แต่โครงการจะเอามาให้ลูกค้าไม่ได้นะคะ" 
อ่าว แล้วแบบนี้ถ้าเกิดเราจะต้องใช้เอกสารจากธนาคารตอนฟ้องเงินดาวน์คืน จะต้องทำอย่างไรคะ ขอเองไม่ได้ โครงการเอามาให้ก็ไม่ได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่