เต่าญี่ปุ่น ตาบวม +นิ่ง+ไม่กินอาหาร

พอดี เมื่อวานซื้อเต่าญี่ปุ่นมาค่ะ แล้วพอซื้อมาซักพักนึงประมาณ3-4ชม. ตาของมันก็บวมๆและมันก็นิ่งๆ วันต่อมาตอนเช้าให้อาหารเม็ดสีเขียวของเต่าอ่ะค่ะ มันก็ทานไปนิดนึง ให้มันโดนแสงแดด บ้าง พอตอนเย็นให้อาหารมันก็ไม่ยอมกินนิ่งด้วย เหมือนมันไม่มีแรง กลัวว่าน้องจะตาย เห็นแล้วสงสาร ช่วยหน่อยนะคะ ยังไม่ได้พาไปหาหมอเพราะแถวบ้านไม่มี ร.พ.สัตว์ที่เกี่ยวกับสัตว์น้ำเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่